Danh sách các trường đại học, cao đẳng, trung học tại Anh

21-01-2015
Vương quốc Anh được biết đến như cái nôi của kiến thức nhân loại và ngôn ngữ thế giới – Tiếng Anh. Nền giáo dục ở đây là một trong những nền giáo dục chất lượng hàng đầu trên thế giới. Du học Anh là cơ hội để bạn trau dồi vốn tiếng Anh ngay tại quê hương của ngôn ngữ này, được sống, học tập và làm việc trong một môi trường tiếng Anh hoàn hảo. Vương quốc Anh còn nổi tiếng với những trường đại học lâu đời nhất thế giới, với phương pháp học tập chú trọng phát triển khả năng làm việc độc lập và tính sáng tạo, khả năng phân tích và giải quyết vấn đề của mỗi cá nhân. Bằng cấp của Anh được đánh giá rất cao, ngoài ra, sinh viên có thể nhận được những quyền lợi và chế độ ưu đãi dành cho sinh viên quốc tế về chi phí học tập, dịch vụ chăm sóc y tế hay làm thêm…
 
Danh sách các trường đại học, cao đẳng, trung học tại Anh
 

Dưới đây là danh sách các trường cao đẳng cộng đồng, đại học và trung học xếp hạng cao tại Anh:

Danh sách các trường đại học tiêu biểu của Anh
 
LOGO TRƯỜNG TÊN TRƯỜNG WEBSITE
University of Cambridge University of Cambridge www.cam.ac.uk
University of Oxford University of Oxford www.ox.ac.uk
The London School of Economics and Political Science The London School of Economics and Political Science www.lse.ac.uk
University of Surrey University of Surrey www.surrey.ac.uk
University of Hertfordshire University of Hertfordshire http://www.herts.ac.uk
Bangor University Bangor University www.bangor.ac.uk
University of Brighton University of Brighton www.brighton.ac.uk
University of Leeds University of Leeds www.leeds.ac.uk
Nottingham Trent University Nottingham Trent University www.ntu.ac.uk
London Metropolitan University London Metropolitan University www.londonmet.ac.uk
Newcastle University Newcastle University www.ncl.ac.uk
University of Sheffield University of Sheffield www.sheffield.ac.uk
University of East Anglia UEA University of East Anglia UEA https://www.uea.ac.uk
Aston University Aston University www.aston.ac.uk
Goldsmiths, University of London Goldsmiths, University of London www.gold.ac.uk
Loughborough University in London Loughborough University in London www.lborolondon.ac.uk
University of Worcester University of Worcester www.worcester.ac.uk
Bournemouth University Bournemouth University www.bournemouth.ac.uk
University of Kent University of Kent www.kent.ac.uk
University of Lincoln University of Lincoln www.lincoln.ac.uk
University of Southampton University of Southampton www.southampton.ac.uk
University of the Arts London University of the Arts London www.arts.ac.uk
Sheffield Hallam University Sheffield Hallam University www.shu.ac.uk
City University London City University London www.city.ac.uk
Regent's University London Regent's University London www.regents.ac.uk
Manchester Metropolitan University Manchester Metropolitan University www2.mmu.ac.uk
University of Bristol University of Bristol www.bris.ac.uk
University of South Wales University of South Wales www.southwales.ac.uk
Plymouth University Plymouth University https://www.plymouth.ac.uk
University of Glasgow University of Glasgow www.gla.ac.uk
University of West London University of West London www.uwl.ac.uk
University Centre Croydon University Centre Croydon www.croydon.ac.uk
 
Danh sách các trường cao đẳng tiêu biểu ở Anh
 
LOGO TRƯỜNG TRƯỜNG WEBSITE
 
City College City College www.ccny.cuny.edu
City of London College City of London College www.clc-london.ac.uk
College of Central London College of Central London www.central-college.com
College of Haringey, Enfield and North East London College of Haringey, Enfield and North East London www.conel.ac.uk
College of North West London College of North West London www.cnwl.ac.uk
David Game College David Game College www.davidgamecollege.com
Ealing Hammersmith and West London College Ealing Hammersmith and West London College www.wlc.ac.uk
Harrow College Harrow College www.harrow.ac.uk
Kensington College of Business Kensington College of Business www.kensingtoncoll.ac.uk
KLC School of Design KLC School of Design www.klc.co.uk
London College of Beauty Therapy London College of Beauty Therapy www.lcbt.co.uk
London College of International Business Studies London College of International Business Studies www.lcibs.org
London Electronics College London Electronics College www.lec.org.uk
Montessori Centre International Montessori Centre International www.montessori.org
National College of Hypnosis & Psychotherapy National College of Hypnosis & Psychotherapy hypnotherapyuk.net
Redbridge College Redbridge College redbridge-college.ac.uk
Tower Hamlets College Tower Hamlets College https://www.tower.ac.uk
Uxbridge College Uxbridge College www.uxbridge.ac.uk
West London College West London College www.westlondoncollege.com
West Thames College West Thames College www.west-thames.ac.uk
Westminster College Westminster College www.westminstercollege.edu
 
Danh sách các trường trung học tiêu biểu ở Anh
 
LOGO TRƯỜNG TRƯỜNG WEBSITE
Earlscliffe Earlscliffe www.earlscliffe.co.uk
Giggleswick School Giggleswick School www.giggleswick.org.uk
St Edmund's College St Edmund's College www.stedmundscollege.org
Loretto School Loretto School www.lorettoschool.co.uk
Oswestry School Oswestry School oswestryschool.org.uk
Lucton School Lucton School www.luctonschool.org
Cobham Hall Cobham Hall www.cobhamhall.com
Bournemouth School Bournemouth School www.bournemouth-school.org
Ashford School Ashford School www.ashfordschool.co.uk
Vinehall School Vinehall School www.vinehallschool.com
King William’s College (KWC) King William’s College (KWC) www.kwc.im
Battle Abbey School (BAS) Battle Abbey School (BAS) www.battleabbeyschool.com
Badminton school Badminton school www.badmintonschool.co.uk
Netherwood School Netherwood School www.netherwoodschool.co.uk
Bromsgrove School Bromsgrove School www.bromsgrove-school.co.uk
Sidcot School Sidcot School www.sidcot.org.uk
Monkton Combe School Monkton Combe School www.monktoncombeschool.com
Tonbridge School Tonbridge School www.tonbridge-school.co.uk
 
Để biết thêm thông tin xin vui lòng liên hệ:
Công ty IED CONSULTANCY
2N Đinh Bộ Lĩnh, Phường 15, Quận Bình Thạnh, Tp. HCM
Tel:   (08) 7300 0234           Fax : (08) 3512 3467
Email: 
info@interedu.com.vn
Hotline : 0903 009 335

Website được thiết kế và phát triển bởi NETVNCO.com